சமீப பதிவுகள்

ஆய்வுகள்

இஸ்லாம் அதன் பெருமைகளை உயிர்பிக்க,முஸ்லீம் சமுதாயம் பிரிட்டன் அமெரிக்க காலனியாதிக்கதின் (காலனி அரசியலின்) சிப்பாய்களை அகற்ற வேண்டும்

saudi-qatar

செய்தி :
2017 ஆகஸ்ட் 22 ம் தேதி Gulfnews.com இல் வெளியிடப்பட்ட செய்தியின்படி,

கத்தாரின் வம்சாவளி மன்னர் ,ஷேக் அப்துல்லா பின் அலி அல் தானியை சவுதி அரேபியாவின் இளவரசர் முகமது பின் சல்மான் வரவேற்றார். இருவரும் பின்னர் மொராக்கோ சென்று அங்கு உள்ள Tangier பகுதியில் ஓய்வு எடுத்துக்கொண்டிருக்கும் சவுதி அரசர் சல்மானை சந்தித்தனர். முஸ்லிம் ஹஜ் பயணிகள் மக்காவின் புனித நகரத்திற்கு பயணிக்க அனுமதி கோரப்பட்டது மன்னர் சல்மான் மற்றும் அவரது மகன் முகமது ஜூன் 5 ம் தேதி கத்தார் நாட்டின் நில எல்லையை திறக்க ஒப்புக் கொண்டனர் என்றார் ஷேக் அப்துல்லா. மேலும் ஹஜ் பயணிகள் பயணிக்க தனது சொந்த செலவில் விமானத்தை அனுப்பவும்,நெருக்கடிக்குள் சிக்கியிருக்கும் கத்தாருக்கு உதவ தனது கட்டளையின் கீழ் செயல்பாட்டு மையத்தை (பயன்பாட்டு முனையம்) அமைத்துக்கொள்ளவும் கூட மன்னர் உத்தரவிட்டார்.

சவுதி அரேபியா மற்றும் ஜூன் மாதத்தில் கத்தார் நாட்டில் ராஜதந்திர மற்றும் போக்குவரத்து இணைப்புகளை துண்டித்துவிட்ட கூட்டாளிகள் doha வில் ஆட்சி மாற்றத்தை விரும்பவில்லை என்று மறுத்துள்ளனர் ஐக்கிய அரபு அமீரகத்தின் அரசியல் ஆய்வாளர் அப்துல் கலீக் அப்துல்லா, சவுதி அரசர் ஒரு ஆச்சரியமான மற்றும் மேலோட்டமான சிகிச்சையை மேற்கொண்டுள்ளார். இந்த ஆச்சரியமான வளர்ச்சி(மாற்றம்) (சவுதி அரசர் செய்யும் செயல்). இரு நாட்டிற்கும் இடையே உள்ள சச்சரவை (பகையை) முடிவுக்கு கொண்டுவருவதற்கான 13 நிபந்தனைகளுக்கு அடிபணிய மறுக்கும் கத்தாரின் ஆட்சியாளர் ஷேக் தமீம் பின் ஹமத் அல் தானி மீது அழுத்தத்தை சேர்க்கும் ஒரு திட்டத்தின் பகுதியாக இருக்கலாம்,என்று கூறுகிறார்.  (ஆதாரம்:வளைகுடா செய்திகள் Gulfnews)

கருத்து :
கத்தார் மற்றும் சவுதி அரேபியாவிற்கும் இடையேயான தற்போதைய மோதல்கள் பயங்கரவாதத்தை தடுக்க அல்லது கத்தார் ஈரானுக்கு அல்லது ஹமாஸிற்கும் முஸ்லீம் சகோதரத்துவத்திற்கும் அதன் ஆதரவிற்கும் நெருங்கிய தொடர்பைப் பற்றி பேசுகின்றன என்று பலரும் கருதலாம் எனினும்,நாம் ஆழமாக இதை ஆராய்ந்தால் இந்த பிரச்சினைகள் மிகவும் நீண்ட காலமாக நடப்பதை நாம் பார்ப்போம். சவூதி அரேபியாவில் டொனால்ட் டிரம்ப்பின் சமீபத்திய விஜயம் மற்றும் திடீரென கத்தார் பயங்கரவாதத்திற்கு ஆதரவாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட பின்னர் திடீரென்று இந்த சம்பவம் நடப்பதை காணலாம்.

தற்போதைய உலகில்,முஸ்லிம் நாடுகளின் அரசியல்கள்,குடியேற்ற மேற்கு நாடுகளால் முழுமையாக கட்டுப்படுத்தப்படுகின்றன,அரபு உலகில் இது விதிவிலக்கல்ல. சவுதி அரேபியா,அமெரிக்க ஆட்சியின் நம்பகமான நண்பராகவும்,மத்திய கிழக்கில் அமெரிக்க நலன்களை உறுதிப்படுத்தவும்,இந்த நூற்றாண்டின் தொடக்கத்திலிருந்தே செயல்பட்டு வருகிறது என்பது நாம் அனைவரும் அறிந்ததே. அதேபோல் கத்தார் பிரிட்டிஷ் அரசியலில் ஒரு பெரிய களமாக உள்ளது.

அல் ஜஸீரா தொலைக்காட்சி சேனலின் மூலம் கத்தார் தொடர்ந்து அமெரிக்க கொள்கைகளை அம்பலப்படுத்தி,பிரிட்டனின் சார்பில் பிராந்தியத்தில் அமெரிக்க முகவர்களை தாக்குகிறது அதேபோல் அமெரிக்கத் திட்டங்களில் தலையிடும் எந்தவொரு பிரிட்டனின் முகவரையும் தடுக்க சவுதி அரேபியா அமெரிக்கா சார்பில் செயல்படுகிறது. எனவே,இந்த பயங்கரவாதம்(பகை) பயங்கரவாதத்துடன் ஒன்றும் செய்யாது. மாறாக அது உண்மையில் அமெரிக்கா மற்றும் பிரிட்டனுக்கு இடையே எண்ணெய் வயல்கள் மற்றும் பயன்படத்தக்க வகையில் முக்கியத்துவம் வாய்ந்த மத்திய கிழக்கு பிராந்தியங்களை கட்டுப்படுத்தும்.

அல்லாஹ் குர்ஆனில் கூறுகிறான்:
يَا أَيُّهَا الَّذِينَ آمَنُوا لَا تَتَّخِذُوا بِطَانَةً مِّن دُونِكُمْ لَا يَأْلُونَكُمْ خَبَالًا وَدُّوا مَا عَنِتُّمْ * قَدْ بَدَتِ الْبَغْضَاءُ مِنْ أَفْوَاهِهِمْ وَمَا تُخْفِي صُدُورُهُمْ أَكْبَرُ قَدْ بَيَّنَّا لَكُمُ الْآيَاتِ إِن كُنتُمْ تَعْقِلُونَ

நம்பிக்கை கொண்டோரே! நீங்கள் உங்(கள் மார்க்கத்தைச் சார்ந்தோர்)களைத் தவிர (வேறெவரையும்) உங்களின் அந்தரங்கக் கூட்டாளிகளாக ஆக்கிக் கொள்ளாதீர்கள்;. ஏனெனில் (பிறர்) உங்களுக்குத் தீமை செய்வதில் சிறிதும் குறைவு செய்ய மாட்டார்கள்;. நீங்கள் வருந்துவதை அவர்கள் விரும்புவார்கள்;. அவர்கள் உங்கள் மேல் கொண்டுள்ள கடுமையான வெறுப்பு அவர்கள் வாய்களிலிருந்தே வெளியாகிவிட்டது. அவர்கள் நெஞ்சங்கள் மறைத்து வைத்திருப்பதோ இன்னும் அதிகமாகும்;. நிச்சயமாக நாம் (இது பற்றிய) ஆயத்களைத் தெளிவு படுத்திவிட்டோம்;. நீங்கள் உணர்வுடையோரானால் (இதை அறிந்து கொள்வீர்கள்).
(அல்-இ-இம்ரான்: 118)

ஆனால் அல்லாஹ்வின் கட்டளைக்கு கீழ்படியாததன் மூலம் முஸ்லீம் உலகின் துரோகிகளான ஆட்சியாளர்கள் காலனித்துவ எஜமானர்களை அவர்களின் பாதுகாப்பவர்ராக,ஆலோசகர்ராக எடுத்துக் கொள்கிறார்கள். “பயங்கரவாதத்தின் மீதான போர்” என்ற பெயரில்,காலனித்துவ எஜமானர்கள் முஸ்லீம்களை கொடூரமாக கொல்வது மேலும் முஸ்லீம் உலகில் பல தசாப்தங்களாக கொடூரமான ஆட்சியாளர்களை ஆதரிக்கின்றனர்.

பயங்கரமான(கீழ்த்தரமான) மேற்குக் கொள்கையின் காரணமாக 500,000 க்கும் அதிகமான ஆண்கள்,பெண்கள் மற்றும் குழந்தைகள் சிரியாவில் கொல்லப்பட்ட அசாத் ஆட்சி கைப்பற்றப்பட்ட நிலையில்,ஏற்கனவே சிரியாவில் இருந்து வெளியேறிய சிரிய மக்களில் பாதிக்கும் மேற்பட்டவர்கள்,குண்டு மழைக்கு இடையே மிகவும் மோசமான வாழ்க்கை வாழ்ந்து வருகின்றனர்.இந்த உதவியற்ற முஸ்லீம்களுக்கு உதவுவதற்கு பதிலாக,சவுதி ஆட்சி தங்கள் காலனித்துவ எஜமானர்களின் சார்பில் ஏமனில் ஒரு புதிய முரண்பாட்டைத் தோற்றுவித்துள்ளது. ஏமனில் ஏற்பட்ட முரண்பாடானது பஞ்சம்,இறப்பு மற்றும் அழிவு ஆகியவற்றின் விளிம்பில் மில்லியன் கணக்கான மக்களை பாதித்துள்ளது.மறுபுறம்,உலகின் பணக்கார நாடுகளில் ஒன்றான கத்தார்,சக முஸ்லிம்களுக்கு உதவ முன் வரவில்லை. அதற்கு பதிலாக அவர்கள் தங்கள் சொந்த நிலப்பகுதியில் அமெரிக்காவின் மிகப்பெரிய இராணுவ தளத்தை அனுமதித்துள்ளது. இதன் மூலம் ஈராக்,ஆப்கானிஸ்தான்,சிரியா மற்றும் யமன் ஆகிய நாடுகளில் கொலை மற்றும் அழிவை பரப்புவதற்கு வழிவகுத்தது.

கேட்பவர்களின் இதயங்கள் வெடித்து சிதறுகிற அளவிற்குண்டான யமன்,சிரியா,பர்மா,ஆப்கானிஸ்தான்,ஈராக்,போன்ற நாடுகளில் வாழும் முஸ்லிம் சமுதாயத்தின் அழுகுரல்கள் இந்த செவிட்டு ஆட்சியாளர்களின் காதுகளில் விழுவதில்லை. மாறாக காலனித்துவ எஜமானர்களுக்கும்,உலக இலாபத்தை பாதுகாக்கவும்,சவூதி அரேபியாவும் அதன் கூட்டாளிகளும் கத்தார்யை புறக்கணித்துள்ளனர். ஆனால் பாலஸ்தீனிய முஸ்லிம்களுக்கு எதிரான அவர்களின் தொடர்ச்சியான போர்க்குற்றம் தொடர்பாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட யுதர்களின் குண்டுவீச்சை அவர்கள் எப்பொழுதும் கண்டு கொள்ளவில்லை. மேலும் எப்போதும் உலகின் நம்பர் ஒன் பயங்கரவாதிகளான மேற்குலக காலனித்துவ சக்திகளுக்கு எதிரான போரை அறிவிக்கவில்லை. முஸ்லீம் நாடுகளின் இந்த இதயமில்லாத ஆட்சியாளர்கள் ஒருவருக்கொருவர் கடுமையாக இருக்கிறார்கள்,குறிப்பாக சக முஸ்லிம் சகோதரர்களுக்கு எதிராக ஆனால் கஃபிர் எஜமானர்களை நோக்கி மென்மையானவர்களாக,

مُّحَمَّدٌ رَّسُولُ اللَّهِ وَالَّذِينَ مَعَهُ أَشِدَّاءُ عَلَى الْكُفَّارِ رُحَمَاءُ بَيْنَهُمْ
முஹம்மது(ஸல்) அல்லாஹ்வின் தூதராகவே இருக்கின்றார்; அவருடன் இருப்பவர்கள்,காஃபிர்களிடம் கண்டிப்பானவர்கள்,தங்களுக்கிடையே இரக்கமிக்கவர்கள்.” (சூரா பத்ஹ்: 29)

முஸ்லீம் மேற்குலகின் காலனி ஆதிக்கத்தை நிராகரிக்க நேரம் வந்துவிட்டது. முஸ்லிம் உம்மாவிற்கு முடிவில்லா அழிவு மற்றும் அவமானம் என்று எதுவும் இல்லை. முஹம்மது நபி (ஸல்)அவர்களின் பாதையைப் பொறுத்த வரையில்,தற்போது கிலாஃபா ராஷிதா (நீதியுள்ள கலிஃபா) இரண்டாவது முறையாக மறுபடியும் நிறுவப்படுவதற்கு நேரம் வந்துவிட்டது. முஸ்லீம் உலகத்தை கீழ்படிந்த வெளியுறவுக் கொள்கையிலும் போலி அரசியலிலும் இருந்து விடுவிப்பது கிலாஃபா ராஷிதா மட்டும்தான்.

கத்தார்,சவூதி அரேபியாவின் வெளியுறவுக் கொள்கை மற்றும் அரசியலைப் போலன்றி,தொடர்ச்சியான போரின் சுழற்சி,அழிவு மற்றும் அவமானம் மற்றும் பெரும்பாலானவற்றை அழிக்கவும்,முஸ்லிம் உம்மத்தின் மகிமையைக் கொண்டுவரும் கிலஃபா ராஷிதா,உலகின் மிகவும் கெளரவமான,மரியாதைக்குரிய மக்களாக இந்த உம்மாவை நிலைநிறுத்தும்.

Comments are closed.