சமீப பதிவுகள்

ஆப்கானிஸ்தானின் சாமானிய மக்கள் மற்றும் செல்வாக்கு மிக்க நேர்மையான மக்கள் அமெரிக்காவின் குற்றங்களுக்கு எதிராக அமைதியாக இருக்கமாட்டார்கள்

ஆப்கானிஸ்தான் குஉன்துஸ் மாகாணத்தில் உள்ள சார்தரா மாவட்டத்தில் நவம்பர் 4 2017 அன்று அமெரிக்கா விமானப்படை நடத்திய தாக்குதலில் 30 திற்கும் மேற்பட்ட பொதுமக்கள் (பெண்கள் குழந்தைகள் முதியவர்கள்) உட்பட கொல்லப்பட்டுள்ளனர் மேலும் பலர் படுகாயம் அடைந்துள்ளனர். இறந்தவர்கள் தீவிரவாதிகள் இல்லை என்று ஆதாரப்பூர்வமாக அறிந்த பின்னரும் ஆப்கானிஸ்தானில் உள்ள அமெரிக்கப் படைகள் நவம்பர் 7 2017 அன்று விடுத்த அறிவிக்கையில் இறந்தவர்கள் அனைவரும் தீவிரவாதிகளே அதில் பொது மக்கள் ஒருவர்கூட கிடையாது என்று அறிவித்துள்ளது.இதற்கிடையில் ஆப்கான் அதிகாரிகள் இந்த சம்பவத்திற்கு எந்தவொரு எதிர்வினையும் காட்டவில்லை மாற்றாக டெக்சாஸில் உள்ள ஒரு தேவாலயத்தில் துப்பாக்கிச் சூட்டில் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு அவர்களின் இரங்கலை தெரிவித்துள்ளனர்.

ஹிஸ்ப் த் தஹ்ரீர் ஆப்கானிஸ்தான் ஊடக அலுவலகம் – அமெரிக்கா படையின் தாக்குதலையும் ஆப்கான் அதிகாரிகளின் நிலைப்பாட்டையும் வன்மையாக கண்டித்துள்ளது. இந்த சம்பவம் ஜோன் கெர்ரியால் நியமிக்கப்பட்ட அரசாங்கத்தின் துரோகத்தனமான தன்மை பற்றிய மற்றொரு நினைவூட்டலாகும். இந்த அரசாங்கம் அதன் துவக்க விழா முடிந்த 24 மணி நேரத்திற்குள் அமெரிக்காவுடன் இருதரப்பு பாதுகாப்பு ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்டது. இந்த அரசாங்கத்தின் செயல்பாடுகள் அதன் மக்களுக்கு மிகவும் அன்னியமாக உள்ளது அமெரிக்காவில் நடைபெறும் அனைத்து சிறிய பெரிய சம்பவங்களுக்கும் விரைந்து பதில் பதிவிடுகின்றனர். தம் எஜமானர்களான US மற்றும் NATO படையினரால் பாதிக்கப்படும் தனது மக்களின் துன்பங்களுக்கு கடுகளவும் அக்கறை செலுத்துவதில்லை. அதனிலும் கீழிறங்கி அவர்களின் குற்ற செயல்களுக்கு தாங்களே (ஆப்கான் ராணுவம்) பொறுப்பேற்கின்றனர்.

எனவே ஆப்கானிஸ்தானில் உள்ள நேர்மையான செல்வாக்குமிக்க தனிநபர்கள் மற்றும் பொதுமக்கள் அனைவரும் இத்தகைய சம்பவங்கள் குறித்து மௌனமாக இருக்க வேண்டாம் என்று உங்களை கேட்டுக்கொள்கிறோம்.அரசாங்கம் மற்றும் வெளியுறவுத் தூதரகங்கள் உருவாக்கிய அந்த அகநிலை வேறுபாடுகளை ஒதுக்கி விடுங்கள். சீனா மற்றும் ரஷ்யாவிலிருந்து எந்தவொரு ஆதரவையும் பெறாமல் அமெரிக்க மற்றும் நேட்டோவுடன் இடப்பட்ட இருதரப்பு பாதுகாப்பு உடன்படிக்கையை எதிர்த்து நில்லுங்கள். ஒரு படையினரை தோற்கடிப்பதற்கு மற்றோரு படையினரிடம் உதவி கேட்பதன் மூலம் தற்போதுள்ள அரசியல் மற்றும் பாதுகாப்பிற்கு எந்த வகையிலும் மாற்றம் ஏற்படாது. கூடுதலாக சீனா போன்ற நாடுகள் இஸ்லாத்துடன் போர் நிலையிலுள்ளது. இவற்றுடன் நட்புபாராட்டுவது இஸ்லாமிய ஷரீஅத்திற்கு முரணானது. இந்த அரசாங்கத்திடமிருந்து நமது அறிவார்ந்த அரசியல் நிலைப்பாடு தனித்து நிற்பது போன்று கிழக்கு மற்றும் மேற்கத்திய சிந்தனையிலிருந்தும் அவர்களின் அரசியல் கோட்பாட்டிலிருந்தும் நாம் விலகி நிற்கவேண்டும். அல்லாஹ்வின் கயிற்றை இறுக்க பற்றிக்கொண்டு. குர்ஆன் மற்றும் சுன்னாஹ் அடிப்படையில் ஒன்றிணைந்து தற்போதுள்ள நிலையை முடிவுக்கு கொண்டு வரவேண்டும்.

Comments are closed.