சமீப பதிவுகள்

செய்தி பார்வை 24.02.2018

1.ஐ நா பாதுகாப்பு கவுன்சில் சிரியாவில் போர் நிறுத்தம் செய்வதற்கான தீர்மானம் நிறைவேற்ற காலம் தாழ்த்துகிறது

2.பேச்சுவார்த்தைகளை மீறி அமெரிக்கா தொடர்ந்து வடகொரியா மீது அழுத்தம் கொடுப்பதை தொடர்கிறது

3.இஸ்லாம் வளர்வதை தடுத்து நிறுத்த இயலாத நாடுகளாக மேற்குலகம் இருக்கிறது

1.ஐ நா பாதுகாப்பு கவுன்சில் சிரியாவில் போர் நிறுத்தம் செய்வதற்கான தீர்மானம் நிறைவேற்ற காலம் தாழ்த்துகிறது

சிரியாவில் உள்ள கிழக்கு கெளத்தா பகுதியில் சிரிய அரசாங்க படைகள் பயங்கரவாதத் தாக்குதலை நடத்திக் கொண்டிருக்கும் நிலையில், ஐ.நா பாதுகாப்பு கவுன்சில் சிரியாவில் போர் நிறுத்தம் செய்வதற்கான தீர்மானம்  நிறைவேற்ற காலம் தாழ்த்துகிறது.

பிபிசி செய்தியின்படி :

ஐ.நா. பாதுகாப்பு கவுன்சில் சிரியாவில் போர் நிறுத்தம் செய்வதற்கான தீர்மானம் ஒன்றை ஒத்துக்கொண்டு அதை சனிக்கிழமைக்குள் நிறைவேற்றுவதற்கு வாக்களித்திருக்கிறது. வியாழக்கிழமை முதல் வாக்கெடுப்பு நடத்துவதற்கு ஏற்கனவே பல முறை தாமதமாகியிருந்தது.

முன்னதாக வரைவு ஆவணத்தில் ரஷ்யா சில மாற்றங்களை விரும்பியது. உதவிப் பொருட்கள் மற்றும் மருத்துவ பொருட்களை அனுமதிக்க 30 நாள் போர் நிறுத்த அமைதி தேவை என்று ரஷ்யா கூறியது.

மேற்குலக இராஜதந்திரிகள் சிரியாவின் முக்கிய நட்பு நாடான ரஷ்யாவிற்கு நேரம் ஒதுக்குவதாக குற்றம் சாட்டியுள்ளனர். பிரான்ஸ், ஐ.நாவின் செயல்பாடு தோல்வியில் முடியும் என்று கூறியது.

கிழக்கு கெளத்தாவில் ஏற்பட்ட கிளர்ச்சியில் பொதுமக்களின் நிலை பற்றி  வருத்தம் அதிகரிக்கிறது. இந்த வாரம் அங்கு 462 பேர் கொல்லப்பட்டுள்ளதாகச் செயற்பாட்டாளர்கள் கூறுகின்றனர். வெள்ளிக்கிழமை குண்டுவெடிப்பில் ஈடுபட்டிருந்தவர்கள் தெரிவித்தனர். டௌமா மற்றும் ஹௌமாரியேஹ் ஆகிய பகுதிகள் தாக்கப்பட்டன.

மேற்கத்திய சக்திகள், மாஸ்கோ சிரியாவை டமாஸ்கஸின் விளிம்பில் உள்ள கிளர்ச்சியாளர்களால் பாதுகாக்கப்பட்ட படைகள் மீது இறுதித் தாக்குதலை நடத்துவதற்கு விரும்புவதாக சந்தேகிக்கின்றன.

அமெரிக்கா, இங்கிலாந்து மற்றும் பிரான்ஸ் ஆகியவை தீர்மானங்கள் கால தாமதமின்றி ஏற்றுக்கொள்ளப்பட வேண்டும் என்ற அழைப்பு விடுத்தன. ஐ.நா.வின் சிறப்புத் தூதர் ஸ்டாஃபான் டி மிஸ்டுரா, கிழக்கு கெளத்தாவிற்கு உடனடியாக, தடையற்ற போர்நிறுத்தம்  மேற்கொள்ளப்பட வேண்டும் என்றார்.

வெள்ளியன்று மாலை கருத்து தெரிவித்த அமெரிக்க ஜனாதிபதி டொனால்ட் டிரம்ப், சிரியா மற்றும் அதன் கூட்டாளிகளான ரஷ்யா மற்றும் ஈரானை மனிதாபிமான நெருக்கடிக்கு காரணமாக குற்றம் சுமத்தினார்.

ஆஸ்திரேலிய பிரதம மந்திரி மால்கம் டர்ன்பூலுடன் உரையாற்றிக்கொண்டிருக்கும் போது, “குறுகிய காலங்களில் மூன்று நாடுகளும் மக்களுக்கு நேர்மையற்ற முறையில் செய்த தாக்குதலானது மக்களை அழிவின் பக்கம் இட்டுச்சென்றுள்ளது” என்று வாஷிங்டனில் பேசினார்.

உண்மையில், அமெரிக்க ஜனாதிபதி டோனால்ட் டிரம்ப் ரஷ்யாவிற்கு எதிராக குற்றஞ்சாட்டி, குற்றவாளி என எதற்காக விமர்சிக்கிறாரோ அதே அளவு விமர்சனமும் குற்றமும் அமெரிக்கா மீதும் உண்டு. எனவே அமெரிக்காவை காப்பாற்றி ரஷ்யா மீது பட்டும் பழி போடுவதற்கு அமெரிக்காவிற்கு எந்த உரிமையும்  கிடையாது.

முதலாவதாக, யுத்த நிறுத்தங்களைத் தாமதப்படுத்துவது என்பது ஒரு நிலையான மேற்கு இராணுவ தந்திரம் ஆகும், இது வெற்றிகளை உறுதிப்படுத்தவும் எதிர்த்தாக்குதலைத் தடுக்கவும் பயன்படுகிறது.

எனவே அவர்கள் சிரியாவில் அவர்கள் எதிர்பார்த்த முடிவுகளை அடைய நேரம் பார்த்து வருகின்றனர். ரஷ்யா இன்னும் போர்நிறுத்தம் செய்ய தயாராக இல்லை என்பதால், அதன் இராணுவ குறிக்கோள்களை நிறைவேற்றுவதற்காக இன்னும் கெளத்தாவில் இன்னும் அழிவுகளை மேற்கொண்டுள்ளது.

இரண்டாவதாக, சிரியாவில் ரஷ்யாவை சிரியாவிற்குள் கொண்டுவந்த அமெரிக்கா, ஈராக் மற்றும் ஆப்கானிஸ்தானில் அமெரிக்கப் பாதிப்புகளுக்குப் பின்னர் முஸ்லிம்களுக்கு எதிராக போராடுவதற்கு அதன் சொந்தப் படைகளை அனுப்பி வைக்க அச்ச்சப்படுவதால்  அமெரிக்கா தனக்கு வேண்டியதை ரஷ்யா செய்வதற்கு அமெரிக்கா ரஷ்யாவை  குறைகூறுகிறது

2.பேச்சுவார்த்தைகளை மீறி அமெரிக்கா தொடர்ந்து வடகொரியா மீது அழுத்தம் கொடுப்பதை தொடர்கிறது

வடகொரியா மற்றும் தென் கொரியா ஆகிய இரு நாடுகளும் தங்கள் நாட்டு உறவை மேம்படுத்த ஒரு குறிப்பிடத்தக்க இராஜதந்திர முன்முயற்சியில் ஈடுபட்டிருந்தாலும், அமெரிக்கா கொரிய மோதலை உக்கிரமாக்குவதற்கு தொடர்ந்து வேலை செய்து வருகிறது.

ராய்ட்டர்ஸ் செய்தியின் படி:

வட கொரியா மீதான தடைகளை மீறுவதாக சந்தேகிக்கப்படும் கப்பல்களின் தடையை விரிவுபடுத்துவதற்காக டிரம்ப் நிர்வாகமும் முக்கிய ஆசிய நட்பு நாடுகளும் அமெரிக்க கரையோர பாதுகாப்பு படைகளை நிறுத்தி, ஆசிய-பசிபிக் கடல்களில் கப்பல்களைத் தேட தயாரிக்கின்றன என அமெரிக்க அதிகாரிகள் தெரிவித்துள்ளனர்.

வாஷிங்டன் ஜப்பான், தென் கொரியா, ஆஸ்திரேலியா மற்றும் சிங்கப்பூர் உட்பட பல பிராந்திய நட்பு நாடுகளின் கூட்டு ஒத்துழைப்புக்காக பேசி வருகிறது. பியோங்யாங்கில் கடல் வர்த்தகத்தை பயன்படுத்தி தனது அணுசக்தி ஏவுகணைத் திட்டத்தை பலப்படுத்துவதற்கான முயற்சியில் அதை முன்னெடுத்துச் செல்லக்கூடிய திட்டத்தை, அதிகாரிகள் ராய்ட்டருடன் தெரிவித்தனர்.

சந்தேகத்திற்கிடமான கப்பல்கள் முன்பே தடை செய்யப்பட்டிருந்த போதிலும், அதிகரித்துவரும் அத்தகைய நடவடிக்கைகளின் நோக்கங்களை அறிந்து, ஆனால் வட கொரியா மீது கடற்படை முற்றுகைகளை குறுகிய காலத்திற்குள் செயல்படுத்திவிடும். பியோங்யாங் போர் முற்றுகையிடுவதை இது ஒரு எச்சரிக்கை என்று எச்சரித்துள்ளது.

இந்த தந்திரம் வட கொரியாவிற்கோ அல்லது வட கொரியாவிலிருந்தோ  தடைசெய்யப்பட்ட ஆயுதக் கூறுகள் மற்றும் பிற தடை செய்யப்பட்ட சரக்குகளை சுமந்துகொண்டிருப்பதாக சந்தேகிக்கப்படும் கப்பல்களின் நெருக்கமான கண்காணிப்பு மற்றும் அதை இலகுவாக கைப்பற்றுவதற்கு அழைப்பு விடுத்துள்ளது என்று கூறினார்கள். பிரச்சினையின் வீரியத்தை பொறுத்து, அமெரிக்கா அதன் பசிபிக் கடலில் உள்ள தனது படைக்கு உத்தரவிடுவதை அடுத்து கடற்படை மற்றும் வான்வழி சக்தியைப் பற்றி எச்சரிக்கையாகக் கொள்ளலாம் என்று அவர்கள் கூறினர்.

உண்மையில், அமெரிக்கா கொரியாவில் சமாதானத்தில் ஆர்வம் காட்டவில்லை. பசிபிக் பெருங்கடலில் அதிகாரத்தை உயர்த்துவதில் இருந்து சீனாவைத் தடுக்க அமெரிக்கா மேற்கு பசிபிக்கை இராணுவமயமாக்குவதை நியாயப்படுத்துவதற்காக தீவிரமாக செயல்படுகிறது. இதனால் இந்த விசயத்தில் உறுதியற்ற தன்மையை நாடுகிறது. சமாதானத்திற்கும் நியாயத்திற்கும் அமெரிக்கா ஒருபோதும் அக்கறை காட்டவில்லை, ஏனெனில் அமெரிக்காவின் அடித்தளமானது, அமெரிக்காவின் மொத்த உள்நாட்டு மக்களை அகற்றுவதில் ஐரோப்பிய குடியேறியவரால் கட்டப்பட்டது.

3.இஸ்லாம் வளர்வதை தடுத்து நிறுத்த இயலாத நாடுகளாக மேற்குலகம் இருக்கிறது

மேற்கத்திய நாகரிகம் இஸ்லாம் மீதான சித்தாந்தப் போரில் தோல்வியையே தழுவி வருகிறது என்பதோடு, வெளிநாடுகளில் இராணுவ நடவடிக்கைகள் மற்றும் உள்நாட்டிலும் பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகள் ஆகியவற்றால் வீழ்ச்சியடைவது தெளிவாகி வருகிறது. பிரான்சின் பிரதம மந்திரி இமானுவேல் மெக்ரான் இஸ்லாமிற்கு எதிராக இன்னும் அதிகமான உள்நாட்டு நடவடிக்கைகளை சமீபத்தில் அறிவித்தவர்.

ராய்ட்டர்ஸ் செய்தியின் படி:

பிரான்சின் பிரதம மந்திரி, சிறையில் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட பகுதிகளும், இஸ்லாமிய தீவிரவாதத்திலிருந்து மெதுவாக எரியும் அச்சுறுத்தலை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கு நம்பிக்கை அடிப்படையிலான பள்ளிகளுக்கு மிகவும் கடுமையான உரிம விதிகளையும் அறிவித்தார்.

ஐரோப்பாவின் ஒரு பாரம்பரியமாக கத்தோலிக்க நாட்டில், மிகப்பெரிய முஸ்லீம் சமுதாயத்திற்கு, இம்மானுவல் மேக்ரோன் ஏற்கனவே கடந்த மூன்று ஆண்டுகளில் 230 க்கும் மேற்பட்ட மக்களைக் கொன்ற இஸ்லாமிய போராளிகளின் தாக்குதல்களுக்கு பின்னர் கடுமையான சட்டத்தை சுமத்தியுள்ளார்.

மிகபெரிய பழைமைவாதிகளால் கையாளப்படும் பள்ளிவாசல்களாலும், மதப்பிரச்சார்களாலும், கடுமையாக இஸ்லாமிய மதப்பிரச்சாரம் செய்யப் படுவதால் சிறைகளிலும் எண்ணற்ற சிறைவாசிகள் முஸ்லிம்களாக மதமாற்றம் அடைகின்றனர். மதசார்பின்மை சித்தாந்ததை அடிப்படியாகக் கொண்ட மதச்சார்பற்ற நாடான பிரான்சில் அழுத்தம் காரணமாக அவர் இதை எதிர்கொண்டு பணியாற்றும் நிலை வந்துள்ளது.

பிரதம மந்திரி எடுவர்டு பிலிப்பால் வழங்கப்பட்ட நடவடிக்கைகளில் பிரான்சின் சிறைச்சாலைகளில் இஸ்லாமிய போராளிகளுக்கான தனிமைப்படுத்தல் மண்டலங்களை உருவாக்குவதும், அரசு நிதியுதவி முறையைத் தவிர்ப்பதற்கான நம்பிக்கை அடிப்படையிலான பள்ளிகளின் உரிமத்தின் மீது அதிகமான ஆய்வுகளும் இருந்தன

“இந்த மெதுவாக வளர்ந்துவரும் இந்த செயல்முறைகளை நாங்கள் அவ்வளவு எளிதாக புறக்கணிக்க முடியாது,” என்று அவர் பிரான்சில் பத்திரிகை மாநாட்டில் தெரிவித்தார்.

“இஸ்லாமிய தீவிரவாதம் என்பது நமது சமுதாயத்திற்கு ஒரு அச்சுறுத்தலாகும், வன்முறைக்கு இட்டுச்செல்லும் போது மட்டுமல்லாது எப்போதும் நாம் எச்சரிக்கையுடன் கையாளவேண்டும். இது ஒரு பெரும் சவாலாக இருக்கிறது நமது நாட்டின் சட்டங்கள் மதிக்கபப்டும் வரை மட்டுமே மதச்சின்னங்களுடன் இணக்கமாக இருக்க முடியும்.”

மேற்கத்திய நாகரீகம் கிறித்துவம் மற்றும் நாத்திகவாத சுதந்திரம் மற்றும் ஜனநாயகம் மதிப்புகள் இடையே ஒரு தவறான மதச்சார்பற்ற கொள்கை மீது கட்டப்பட்டுள்ளது. மேற்கில் வாழ்ந்து வரும் முஸ்லிம்கள் பொருள்முதல்வாத கலாச்சாரத்துடன் ஒத்து போயிருந்தபோதிலும், முழுமையாய் மேற்கத்திய மதிப்புகளை முஸ்லிம்களால் ஏற்றுக் கொள்ளவில்லை. மேற்கு சத்தியத்தை உண்மையாகக் கொண்டிருந்தால், அவர்கள் முஸ்லிம்களுக்கு எதிராக செயல்படுவதற்கு பதிலாக, அவர்களின் சித்தாந்ததின் கருத்தியல் அடிப்படையில் உள்ள தவறை சரி செய்ய முனைவார்கள்.

Comments are closed.