சமீப பதிவுகள்

உலக பொருளாதார ஆலோசனை மன்றத்தில் (WIFF) பங்கேற்கும் பங்கேற்பாளர்களுக்கு : தோல்வியுற்ற முதலாளித்துவத்திற்கு பதிலாக கிலாஃபாவினால் இஸ்லாம் நடைமுறைப் படுத்தப்படும்

அஸ்ஸலாமு அலைக்கும் வ ரஹம்மதுல்லாஹி வ பரக்கத்துஹு

LMS மற்றும் INCEIF ஆகியவற்றுடன் இணைந்து, கராச்சியின் இஸ்லாமிய நிதி நிறுவன மையத்தால் இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் பிசினஸ் அட்மினிஸ்ட்ரேஷன் (CEIF-IBA) இல், மூலம் ஏற்பாடு செய்யப்பட்டுள்ள, மார்ச் 19, 20 மற்றும் மார்ச் 20, உலக பொருளாதார ஆலோசனை மன்றத்தில் (WIFF) பங்கேற்பாளர்களாக பங்கேற்கும் உங்களுக்கு நாங்கள் முன்வைக்கும் சில யோசனைகள்(சிந்தனைகள்). உண்மையில், உங்களுடைய இந்த மன்றம், இஸ்லாமிய நிதியின் விரைவான வளர்ச்சிக்கான ஒரு ஆதாரமாக உள்ளது, இப்போது அது பல பில்லியன் டாலர் புரளும் துறையாகும்.

இஸ்லாமிய நிதி வளர்ச்சியினால் ஈர்க்கப்பட்ட குஃபார்களான முதலாளித்துவ வாதிகளை ஈர்த்தது, இப்போது அந்த சந்தையை சுரண்டிக்கொள்ள முயல்கிறார்கள் என்பதை நாங்கள் எச்சரிக்கின்றோம். இந்த துறையில் அல்லாஹ்வை அஞ்சும் அல்லாஹ் (சுபு) கூறிய ஏவல் விளக்கல்களை முறையாக பின்பற்றி வாழும் முஸ்லிம்கள் நுழைந்தால் தனது இருப்புக்கு அச்சுறுத்தல் வரும் என தவறாக வழி நடத்திக் கொண்டிருந்த (கொண்டிருக்கும்) குஃபார்கள் நினைக்கிறார்கள்.

முதலாளித்துவ வாதிகள் அரபி மற்றும் இஸ்லாமிய சொற்றொடர்களைப் பயன்படுத்தி அதன்மூலம் தங்களின் கேவலமான ஊழல் நிறைந்த படுமோசமான முதலாளித்துவ தீர்வுகளை தருவதன் மூலம் முஸ்லிம்களை ஏமாற்றுகின்றனர். “இலாபம்”, காப்பீட்டிற்கு “தக்காஃபுல்” மற்றும் பொது பங்கு நிறுவனமாக “முதுரபா” என்று விளம்பரப்படுத்தி சந்தைப்படுத்துவதன் மூலம் அவர்கள் முட்டாளாக்க முயற்சிக்கின்றனர்.

முஸ்லிம்களால் நிராகரிக்கப்படுவதைத் தடுக்கவும், அதன் தெளிவான தோல்விக்கு ஆளானாலும், அவர்கள் முதலாளித்துவத்தை நிலைநிறுத்துவதற்காக அவ்வாறு செய்கின்றனர். இஸ்லாம் அனுமதிக்கும் ஆலோசனை மற்றும் தேர்தல் போன்றவற்றை பயன்படுத்துவது ஜனநாயகத்திற்கான சந்தைப்படுத்துதலுக்கு ஒரு சூழ்ச்சி ஆகும். ஜனநாயகத்தின் அடிப்படை ஆதாரம் குர்ஆன் மற்றும் சுன்னாவை விட சட்டத்தின் ஆதாரமாக மனித மூளையிலிருந்து உதிக்கும் சட்டத்தையும், நியாயத்தை வழங்குகின்றது.

அதுமட்டுமல்ல, இஸ்லாமிய நிதியத்தின் வரையறுக்கப்பட்ட நோக்கத்திற்கு அப்பாலும், இஸ்லாம், முதலாளித்துவ நடைமுறைக்கு மாற்றீடாகவும் செயல்பட வேண்டியதன் அவசியத்தை நாங்கள் மேலும் மேலும் வலியுறுத்துகிறோம். முதலாளித்துவத்தின் தவறுதல்கள் உலகிற்கு தெளிவாக தெரிந்த நேரத்தில், அதன் சில தீர்வுகள் மூலம், சிலரின் கைகளில் மட்டும் அது மிகுந்த செல்வத்தை உறுதிப்படுத்துகின்றன.

அன்பிற்கினிய பங்கேற்பாளர்களே..!

ஆற்றல் மற்றும் தாதுக்கள் ஆகியவற்றிற்கான முதலாளித்துவத்தின் தீர்வு, இந்த மகத்தான ஆதாரங்களின் மீது தனியார் உடைமைகளை உறுதிப்படுத்தியுள்ளது என்பதைக் கருத்தில் கொள்ளுங்கள். இது இஸ்லாமிற்கு முரண்பாடாக உள்ளது, இஸ்லாத்தில் ஆற்றல் மற்றும் தாதுக்கள் பொது உடைமையாக உள்ளன அதை தனியாரும் அரசும் உரிமை கொண்டாட முடியாது. என்பதை நிர்ணயித்துள்ளன. அது போது சொத்தாக இருப்பதால் கிலாபாவின் அனைத்து குடிமக்களுக்கும் அதன் நன்மைகளை வழங்குவது கிலாபாவின் மீது கடைமையாகும். கிலாஃபா ஆட்சியில் எரிசக்தி மற்றும் தாதுக்கள் கம்யூனிச சித்தாந்தம் போன்று அரசுக்கு சொந்தமானவை அல்ல, அங்கு அரசாங்கம் விரும்பியதைப் போன்ற அதன் விருப்பங்களை நிறைவேற்ற இயலாது. மேலும் அது அங்கு போது சொத்துக்களை தனியார்மயமாக்கி தனிமனித செல்வங்களை பெருக்கி அவர்களை கொழுக்க வைக்கும் முதலாளித்துவ சித்தாந்தம் போன்று தனியாருக்கும் சொந்தமானவை அல்ல.

அல்லாஹ்வின் தூதர்(ஸல்) அவர்கள் கூறினார்கள், «الْمُسْلِمُونَ شُرَكَاءُ فِي ثَلَاثٍ الْمَاءِ وَالْكَلَإِ وَالنَّارِ»

மூன்று சொத்துகள் முஸ்லீம் உம்மாவிற்கு பொதுவானவை அவை நீர், மேய்ச்சல் நிலம், எரிபொருள். ( ஆதாரம் : அஹ்மத்)

இங்கு ‘எரிபொருள்’ என்பது தொழில்துறை, இயந்திரம் மற்றும் தாவரங்களில் எரிபொருளாகப் பயன்படுத்தப்படும் ஆற்றலை உள்ளடக்கியது, அத்துடன் எரிபொருள் அல்லது நிலக்கரியாக எரிவாயுவை பயன்படுத்துபவையும் உள்ளடக்கியது.

இந்த நபி (ஸல்) அவர்களின் ஹதீஸில், அபயத் இப்னு ஹம்மால் பொது சொத்தில் உப்பு நிறைந்த நிலத்தின் உரிமையை மட்டும் மறுத்துள்ளார். இவ்வாறு, நிலக்கரி, தாமிரம், இரும்பு அல்லது தங்கம், அல்லது பெட்ரோல் போன்ற திரவ அல்லது இயற்கை வாயு போன்ற வாயு போன்ற திடப்பொருள்கள் ஆகியவைகளை பொதுச் சொத்துகள் அடங்கும். இவை அனைத்தும் பொது சொத்துக்களின் கீழ் வருகின்றன. இதை நிர்வாகிப்பது கிலாபாவின் கடைமையாகும். ஒவ்வொரு குடிமகனும் பொது சொத்துக்களில் சரியான பங்கை பெறுவதை உறுதி செய்வதற்காக, கிலாஃபா அரசு தனியாக பிரித்து, விற்பனை மற்றும் விநியோகத்தை மேற்பார்வை செய்கிறது. பொது சொத்துக்களின் வருவாய்கள் குடிமக்களுக்கு விநியோகிக்கப்பட வேண்டும், மேலும் அவர்களுக்கு உரிமைகள் உரிமைகள் உண்டு, இது அவர்களின் வாழ்வியல் விவகாரங்களை கவனிப்பதற்காக செலவு செய்யப்பட வேண்டும். பாக்கிஸ்தானில், ஆற்றல் மற்றும் கனிமங்களில் இருந்து உருவாக்கப்படும் பெரிய அளவை கற்பனை செய்வது கடினம் அல்ல, மிகப்பெரிய வேலையும் அல்ல. அவர்கள் வறுமை ஒழிப்புக்கு செலவழிக்கப்படுவதையும், எங்கள் தொழில்துறை மற்றும் விவசாய திறன்களையும் வலுப்படுத்தி, கிலாபா அரசு இந்த வருவாய்கள் மற்றும் சேவைகளை வழங்கும்போது அதன் குடிமக்களுக்கு அதன் முழு பலன்களும் போய் சேரும்.

அன்பிற்கினிய பங்கேற்பாளர்களே..!

மேலும் நிறுவன உருவாவதற்கு முதலாளித்துவத்தின் தீர்வானது குடிமக்களின் விவகாரங்களை கவனிப்பதற்குப் பயன்படுத்தக்கூடிய மிகப்பெரிய வருவாய்களின் நிலையை மேலும் தடுத்துவிட்டது என்று கருதுங்கள். பொது பங்கு நிறுவனம், பெரிய அளவிலான கனரக தொழில், கட்டுமானம், போக்குவரத்து மற்றும் தொலை தொடர்பு போன்ற மூலதன தீவிரத் துறைகளின் தனியார் உடைமைகளை அனுமதித்துள்ளது. இஸ்லாம் பொது நிறுவனத்தின் பங்கு பற்றிய உண்மைகள் முரண்படுவதால், இஸ்லாம் பொது நிறுவனத்தை தடை செய்திருக்கிறது.

இஸ்லாத்தில் ஒரு நிறுவனத்திற்க்கான வரையறை,

عقد بين اثنين فأكثر، يتفقان فيه على القيام بعمل مالي، بقصد الربح

““இரண்டு அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட நபர்களுக்கு இடையேயான ஒப்பந்தம், இலாபத்தை உருவாக்குவதற்கான நோக்கத்துடன் ஒரு நிதி முயற்சியை மேற்கொள்வதற்கு ஒப்புக்கொள்கிறது.”

எனவே இது இரண்டு அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட நபர்களுக்கு இடையேயான ஒரு ஒப்பந்தமாகும், இதனால் அது ஒருதலைப்பட்சமாக இருக்க முடியாது, பொது பங்கு நிறுவனத்தில் ஏற்படுவது போல், உடன்படிக்கை ஒரு பங்கிற்கான பணத்தை வெறும் பணம் செலுத்துவதோடு நின்று விடும், பங்குதாரர் நிறுவனத்தின் விவகாரங்களுக்கும் தினசரி அதன் நடைமுறை இயக்கத்திலும் எந்த பங்கு இல்லை. கூடுதலாக பொது நிறுவனத்தில் நிதி(பணம்) செலுத்துவது மட்டுமே பங்குதாரர்களின் கடமை. வெறெதிலும் அவர்களுக்கு உரிமை இல்லை.

இஸ்லாமிய நிறுவனம் ஒப்பந்தம், ஒரு நிதி நிறுவனத்திற்கு ஒரு பங்குதாரர் நிறுவனத்திற்கு நாள்தோறும் பணபரிவர்த்தனை மற்றும் அலுவலக விவகாரம் தொடர்பாக ஆலோசனை நடத்துவதற்கு அல்லது லாபத்திற்காக செயல்பாட்டு மேலாண்மை பற்றி முடிவு செய்ய உரிமை வைத்திருக்கும் கட்டாயமாக உள்ளது.

முதலாளித்துவ கோட்பாட்டிலிருந்து வெளிவருவதான் மூலம் தனியாரிடம் பெரும் செல்வம் குவிவதை தடுக்க முடியும். ஒரு கட்டத்தில் பெரு நிறுவனமும் பெரு முதலாளிகளும் இல்லாமல் போவார்கள். சிறிய அளவிலான நிறுவனங்கள் மட்டுமே இருக்கும். பெரும் செல்வங்கள் அனைத்தும் அரசிடம் மட்டுமே இருக்கும். இயற்கையாகவே வளங்கள் அனைத்தும் அரசிடமே இருக்கும். இதன்மூலம் அரசு மட்டுமே பெரும் செல்வம் பெற்றதாகவும் அதன் மூலம் அரசு மட்டுமே பலம் பொருந்தியதாகவும் பெரும் அதிகாரம் பெற்றதாகவும் இருக்கும். அரசின் சொத்து கலீபாவால் குடிமக்கள் விஷயங்களில் இஜ்திஹாத்ன்படி நாட்டின் குடிமக்களுக்கு செலவிடப்படுகிறது. உதாரணமாக, அரசின் சொத்துக்கள் பணக்காரர்களுக்கு மட்டுமல்ல, ஏழைகளும் மற்றும் அனைவரும் பயன்பெறும் வகையில் சமூகத்தில் சமநிலை உருவாக்க செலவழிக்க கூடும், இதனால் பண பரிவர்த்தனைகள் இலகுவாகும்.

அல்லாஹ் (சுபு) பின்வருமாறு கூறுகின்றான்

,[كَيْ لَا يَكُونَ دُولَةً بَيْنَ الْأَغْنِيَاءِ مِنْكُمْ]“

உங்களிலுள்ள செல்வந்தர்களுக்குள்ளேயே (செல்வம்) சுற்றிக் கொண்டிருக்காமல் இருப்பதற்காக (இவ்வாறு பங்கிட்டுக் கொடுக்கக் கட்டளையிடப் பட்டுள்ளது);
(அல்குர்ஆன் : 59:7)

எனவே, கலீஃபா ஏழைகளுக்கும், அதரவற்றோருக்கும், வாழ்வளிப்பது கடைமையாகும். மேலும் நபி (ஸல்) மக்காவில் இருந்து குடியேறியவர்களிடமிருந்தும், மதீனாவின் அன்சாரின் மத்தியில் ஒரு பிணைப்பை ஏற்படுத்தினார். ஏழையான அன்சாரிகள் இருவரை தவிர அவை: அபு துஜானா மற்றும் சல் இபின் ஹுனீஃப் ஆவார்கள்.இது பணக்காரர் மத்தியில் பணம் சுழற்சிக்கானதாக இருக்காது என்பதால் குர்அஅனில் கூறியது போல் இணக்கமாக இருந்தது.

அன்பிற்கினிய பங்கேற்பாளர்களே..!

எனவே, நம்முடைய காலத்தில், இஸ்லாமை நேசிக்கிறவர்கள் பொருளாதாரத்தைப் பற்றி சிந்திக்காமல் அதன் கேட்டை தடுக்க முடியாது, ஆனால் இஸ்லாம் பற்றி முழுமையாக சிந்திக்க வேண்டும், அல்லாஹ்வின் தூதரின் வழிமுறையில் கிலாஃபத்தை நிறுவும் பொழுது இஸ்லாம் முழுமையாக செயல்படுத்தப்படும், இதன் மூலம் சில செல்வந்தர்களின் கைகளில் செல்வம் புரள்வதை தடுக்கிறது.

Comments are closed.